คำถามสุดฮอต ย้ายจาก ios มาเล่น android ได้มั้ย

แนะนำเกม rise of civilization
ตอบกลับโพส
Admin
Administrator
ติดต่อ:

คำถามสุดฮอต ย้ายจาก ios มาเล่น android ได้มั้ย

โพสต์ โดย Admin » พุธ ม.ค. 02, 2019 5:47 am

สวัสดีครับผู้ว่าการทุกๆท่าน
หลายๆคน มักจะเจอคำถามนี้อยู่บ่อยครั้ง นั่นคือ การย้ายจาก ios มาเล่น android หรือ Android มา ios ได้มั้ย

คำตอบสั้นๆเลยนะครับ : ไม่ได้

อธิบายขยายความสักหน่อยนะครับ

การที่ผู้เล่น เล่นใน ios มาก่อนแล้ว ได้มีการผูก Facebook ไว้กับไอดีเกม ก็ไม่สามารถย้ายมาเล่นในมือถือแอนดรอยได้นะครับ ( PC ก็ไม่ได้เช่นกัน ) เนื่องจากข้อมูลของทั้ง 2 ระบบ ไม่เชื่อมกัน ดังนั้น เมื่อ Login ด้วย Facebook (ที่ผูกไว้กับไอดีเกมที่เล่นบน ios) มา Login ในระบบ android ก็จะเป็นการเริ่มเล่นใหม่เลยนะครับ

ตอบกลับโพส