แนะนำ วิธีทำผู้บัญชาการเวล 10 อัพ 3 ดาว

แนะนำเกม rise of civilization
ตอบกลับโพส
Admin
Administrator
ติดต่อ:

แนะนำ วิธีทำผู้บัญชาการเวล 10 อัพ 3 ดาว

โพสต์ โดย Admin » อังคาร ม.ค. 01, 2019 2:04 pm

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแนะนำวิธีการทำให้ผู้บัญชาการที่เวล 10 อัพดาวให้ได้ 3 ดาวเลยนะครับ
ข้อดี : ได้ใช้สกิลที่ 3 ได้ขณะที่เวลยังไม่ถึง 30
ข้อเสีย : หากเรารีบอัพสกิลจนเกินไป อาจจะทำให้สกิล 1,2,3 ที่สำคัญๆนั้นเต็มได้ยาก(การอัพสกิล เมื่อ Lv สูงขึ้น ใช้รูปปั้นมากขึ้น=หายากนั่นเองX ดังนั้น อย่างน้อย ควรอัพ สกิล 1 ให้เต็มเป็นอันดับแรก ก่อนการอัพดาวนะคร้าบบบบ

เอาล่ะ.....เรามาดูวิธีการทำกันเลยนะครับ :) :lol: :lol: :lol:
1. ก่อนอื่น ต้องอัพเลเวลผู้บัญชาการที่ต้องการทำ 3 ดาวให้ถึง Lv.10เสียก่อน (จากการลองอัพด้วยตัวเอง มีโอกาสที่การอัพดาว 3 ดาว ตอนเวล10ล้มเหลว โดยเกิดจากหลายๆสาเหตุ ไว้จะอธิบายด้านล่างนะครับ)
รูปภาพ

2. จากนั้น อัพดาวครั้งแรก แค่ 60% ก่อนนะครับ ย้ำว่า 60%พอนะครับ ( ใช้ประมาณ 3 ดวง )

รูปภาพ
บางครั้งมันมีโอกาสเด้งไปจนเต็มเลยนะครับ เป็นเหตุทำให้การทำ 3 ดาวล้มเหลว โดยส่วนตัวมักเจอตอนทำ ผบ สีเขียวครับ

3.จากนั้นอัพดาวต่อเลยครับ โดยใช้ดาวในการอัพเต็มจำนวน( 6 ดวง ) ต่อการอัพ จะทำให้มีโอกาสได้ 3 ดาวเลยคร้าบบ
รูปภาพ

การอัพแบบนี้ ยังมีข้อเสียอยู่บ้างดังที่กล่าวไปข้างต้นนะครับ ดังนั้น อย่างน้อยควรทำให้สกิลใดสกิลนึงที่สำคัญเต็มเสียก่อน เราจะได้ไม่เหนื่อยหารูปปั้นมาทำให้สกิลที่สำคัญๆเต็มยาก

โดยส่วนตัว ผมจะใช้วิธีนี้อัพ ผบ ที่ใช้ส่งฟาร์มนะครับ เพราะบางครั้งสกิลที่มีบัพในการเร่งฟาร์มจะอยู่ที่สกิลที่ 3 นั่นเองง

สำหรับกระทู้นี้ หวังว่าจะมีประโยชน์ต่อเพื่อนไม่มากก็น้อยนะคร้าบบ

ตอบกลับโพส