วิธีโหลด Ragnarok M: Eternal Love Global สำหรับ PC

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Ragnarok M: Eternal Love
ตอบกลับโพส
Admin
Administrator
ติดต่อ:

วิธีโหลด Ragnarok M: Eternal Love Global สำหรับ PC

โพสต์ โดย Admin » พฤหัสฯ. ม.ค. 10, 2019 9:50 am

วิธีโหลด Ragnarok M: Eternal Love Global สำหรับ PC , Nox

สวัสดีครับชาว Gommu ทุกท่าน วันนี้ผมจะมาแนะนำวิธีติดตั้งเกม Ragnarok M: Eternal Love เซิฟ Global ในคอมพิวเตอร์กันนะครับ โดยใช้ได้หลายโปรแกรมเลยไม่ว่าจะเป็น Nox Memu bluestacks เอ่าล่ะ อย่ารอช้า เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

ก่อนอื่นท่านต้องท่านต้องโหลดโปรแกรมจำลองแอนดรอยลงใน PC ของท่านกันก่อนนะครับ ในกระทู้นี้ ผมจะยังไม่อธิบายวิธีการติดตั้งในกระทู้นี้นะครับ แต่จะแปะลิ้งไว้ให้ละกันเนอะ ดาวน์โหลดได้ที่ลิ้งด้านล่างนี้เลยครับ

Nox : >>>>>>Download<<<<<<
Memu : >>>>>>Download<<<<<<
Bluestacks : >>>>>>Download<<<<<<

จากนั้นอีกไฟล์ที่สำคัญก็คือ Apk ของตัวเกมนะครับ โหลดได้ที่ >>>>>>Download<<<<<<

มาทบทวนกันก่อนจะเริ่มข้อถัดไปนะครับ
1. ติดตั้งโปรแกรมจำลองใน PC ของท่านเรียบร้อย
2. ดาวโหลด APK เรียบร้อย

หากดำเนินการครบถ้วนแล้ว ให้ท่านเปิดโปรแกรมจำลองของท่าน จากนั้นให้หาเมนูส่วนนี้ครับ ตามภาพด้านล่างนี้เลย จากนั้นกดเลือกไฟล์ APK ที่เพิ่งโหลดมา แล้วรอติดตั้งจนเสร็จครับ
Nox
รูปภาพ

Memu
รูปภาพ

bluestacks
รูปภาพ

เมนูที่ผมนำมาเป็นตัวอย่างอาจจะไม่เหมือนมากนัก ท่านลองค้นหาดูนะครับ

เท่านี้ท่านก็สามารถเล่นเกม Ragnarok M: Eternal Love เซิฟ Global ได้แล้วนะครับ ไม่ต้องต่อ VPN ใดๆทั้งสิ้นเลย

แต่พอเกมมีอัพเดทแพท อาจจะต้องมีการติดตั้ง APK ใหม่นะคร้าบบบ

ตอบกลับโพส