วิธีโหลด Ragnarok M: Eternal Love Global สำหรับ Android

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Ragnarok M: Eternal Love
ตอบกลับโพส
Admin
Administrator
ติดต่อ:

วิธีโหลด Ragnarok M: Eternal Love Global สำหรับ Android

โพสต์ โดย Admin » ศุกร์ ม.ค. 04, 2019 4:55 am

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ผมจะมาแนะนำวิธีโหลดเกม Ragnarok M: Eternal Love Global สำหรับชาว Android กันนะคร้าบ

*** วิธีติดตั้งใน Nox (PC) มาแล้วนะครับ**** <<<<<< คลิกเลยยยยย

วิธีรีไอดี หาไอเท็มกาชา ด่วนนน รีบหาก่อนดวงจะหมด

ก่อนอื่นเลย วิธีนี้เป็นวิธีที่ง่าย ไม่ต้องโหลด Apk ให้งง (สำหรับบางท่าน) นะครับ วิธีที่ผมจะมาแนะนำในวันนี้ เป็นการใช้ VPN ในการช่วยให้โหลดเกมของ Sv. ต่างประเทศได้นะครับ แต่อาจมีข้อเสียอยู่บ่างเช่น ปิง ดีเลย์ เป็นต้น เอาล่ะ เรามาเริ่มเลยดีกว่าครับ

สิ่งที่ท่าต้องโหลด (โหลดได้จาก PlayStore ไทย) คลิกโหลดด้านล่างได้เลยนะครับ
- EasyOvPN
Open VPN for Android

วิธีใช้งาน
1. เปิดแอพ EasyOvpn เป็นอันดับแรก จากนั้นเลือก IP ของประเทศที่เราต้องการ
รูปภาพ

2. กด OK
รูปภาพ

3.กดเครื่อง ADD ที่มุมขวาบนนะครับ
รูปภาพ

4. กด Connect
รูปภาพ
หากเลิกใช้แล้ว ก็เข้ามาปิดได้ที่แอพ Open VPN นะครับ
เท่านี้ก็สามารถโหลดก็สามารถโหลดเกมจาก Sv ต่างประเทศได้แล้วนะครับ หากเปิด Googleplay แล้วค้นหาเกมไม่เจอ ให้ปิดเปิดใหม่ก่อนนะครับ

หากต้องการใช้งาน VPN ใหม่อีกครั้ง โดยใช้ประเทศเดิมเหมือนที่เลือกในข้อ 1 ท่านสามารถเข้ามาเปิดได้ที่แอพ Open VPN แล้วทำเหมือนข้อ 4 นะครับ

ตอบกลับโพส